Leave Your Message
Rukunin Labarai
Fitattun Labarai

Ajiye rana: thermal makamashi ajiya

2024-03-08

Fasaha na iya yin aiki a yanayin zafi mafi girma, wanda ke da tasiri a kan ingancin dukan shuka. Ma'ajiyar gishiri na shuka na iya adana zafi a 600 ° C, yayin da hanyoyin ajiyar gishirin da ake amfani da su kawai suna aiki har zuwa 565 ° C."

Adana rana02.jpg

Babban fa'idar ajiyar zafin jiki mai zafi shine cewa ana iya samar da wutar lantarki ta hasken rana ko da a ranar gajimare. Yayin da kimiyyar da ke bayan irin wannan nau'in ajiyar zafi yana da rikitarwa, tsarin yana da sauƙi. Da farko, ana canja gishirin daga tankin ajiya mai sanyi zuwa mai karɓar hasumiya, inda wutar lantarki ta hasken rana ke dumama shi zuwa narkakkar gishiri a yanayin zafi daga 290 ° C zuwa 565 ° C. Ana tattara gishirin a cikin tanki mai zafi inda ake ajiye shi har zuwa awanni 12 - 16. Lokacin da ake buƙatar wutar lantarki, ba tare da la’akari da ko rana tana haskakawa ba, za a iya tura narkakkar gishiri zuwa injin injin tururi don kunna injin tururi.

A ka'ida, yana aiki azaman tafki mai zafi kamar tankin ruwan zafi na kowa, amma ajiyar gishiri na iya ɗaukar adadin kuzari sau biyu na ajiyar ruwa na al'ada.

Mai karɓar hasken rana yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan shuka, wanda aka haɓaka don dacewa da buƙatun zagayowar narkakken gishiri.Ta hanyar ƙara yawan zafin jiki, abun da ke cikin kuzarin narkakken gishiri shima yana ƙaruwa, yana haɓaka ingantaccen tsarin zafi-zuwa-lantarki. da rage yawan farashin makamashi.

Mai karɓar hasken rana yana da tsada mai tsada da fasaha mai dacewa don gaba, ba kawai a cikin tsire-tsire masu zafi na hasken rana ba, har ma a cikin nau'i mai dacewa a hade tare da gonakin iska da tsire-tsire na photovoltaic.

Narkar da gishiri na iya aiki a yanayin zafi mafi girma, wanda ke da tasiri kan ingancin shuka gaba ɗaya.

Adana rana01.jpg

Wannan zai amfana da yanayin. Bugu da ƙari, tsofaffi da sababbi suna zuwa gabaɗaya. A nan gaba, za a iya canza tsarin da ake da shi na masana'antar wutar lantarkin zuwa wuraren ajiyar gishiri da masana'antar hasken rana ko ta iska. "Hakika shine wuri mafi kyau don tsara makomar gaba."